– กรอกชื่อ เว็บไซต์ที่ได้ตั้งไว้ ตามด้วย /system เช่น example.ketshopweb.com/system
![](https://blog.ketshopweb.com/wp-content/uploads/2019/07/การเข้าใช้งานหลังบ้าน-01.jpg)
– จะปรากฏดังภาพ
![](https://blog.ketshopweb.com/wp-content/uploads/2019/07/การเข้าใช้งานหลังบ้าน-02-1024x553.jpg)
– กรอก Username และ Password ที่ตั้งไว้ จากนั้น กด Login
(กรณีทดลองใช้ตัวฟรีจะขึ้นต้นด้วย “ket_ตามด้วยชื่อที่ตั้ง”)
![](https://blog.ketshopweb.com/wp-content/uploads/2019/07/การเข้าใช้งานหลังบ้าน-03-1024x553.jpg)
– หน้าแรกของระบบคือ หน้า “dashboard” ใช้สำหรับดูข้อมูลการซื้อขายและการใช้งานระบบซึ่งจะแสดงผลออกมาในรูปแบบกราฟ ด้านข้างคือ แถบเมนู (ในกรอบสีแดง ดังภาพ) ซึ่งจะประกอบด้วย “Back” ใช้จัดการข้อมูลหลังบ้าน และ “Front” ใช้จัดการตกแต่งเว็บไซต์หน้าบ้าน
![](https://blog.ketshopweb.com/wp-content/uploads/2019/07/การเข้าใช้งานหลังบ้าน-04-1024x509.jpg)